Tài Liệu Xây Dựng Việt Nam

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tài Liệu Xây Dựng Việt Nam

Top posting users this week

No user

Latest topics

» Dịch vụ sửa máy bơm nước quận 1 chuyên nghiệp
Tâm sự của tân kỹ sư mới ra trường: EmptyFri Aug 06, 2021 2:19 am by chongthamhcm

» HỌC AUTOCAD CƠ BẢN
Tâm sự của tân kỹ sư mới ra trường: EmptyWed Aug 13, 2014 11:14 pm by buiduyconghp92

» Trao Đổi Kinh Nghiệm Thi Công Khi Đổ Bê Tông Gặp Trời Mưa
Tâm sự của tân kỹ sư mới ra trường: EmptyTue Jul 08, 2014 5:18 pm by engineerwruhoang

» PHẦN MỀM DỰ TOÁN MIỄN PHÍ ( 100% FREE )
Tâm sự của tân kỹ sư mới ra trường: EmptyTue Jul 08, 2014 5:14 pm by engineerwruhoang

» Cách download khi bị Mediafire chặn link, báo lỗi
Tâm sự của tân kỹ sư mới ra trường: EmptyWed Jun 25, 2014 6:12 pm by Đặng Trung

» LỚP HỌC REVIT ART TRỰC TUYẾN
Tâm sự của tân kỹ sư mới ra trường: EmptyTue Jun 24, 2014 6:36 pm by Đặng Trung

»  LỚP HỌC THIẾT KẾ KẾT CẤU VỚI SAP2000 ( TRỰC TUYẾN )
Tâm sự của tân kỹ sư mới ra trường: EmptyTue Jun 24, 2014 4:26 pm by Đặng Trung

» HƯỚNG DẪN KỸ THUẬT THI CÔNG TRONG XÂY DỰNG
Tâm sự của tân kỹ sư mới ra trường: EmptyTue Jun 24, 2014 1:24 pm by Đặng Trung

» Sống chậm lại, nghĩ khác đi , yêu thương nhiều hơn <3
Tâm sự của tân kỹ sư mới ra trường: EmptyMon Jun 23, 2014 3:13 pm by ktxdgt

3 posters

Tâm sự của tân kỹ sư mới ra trường:

Hoa Cỏ May
    Thành viên mới
    Thành viên mới

Tâm sự của tân kỹ sư mới ra trường: Empty Tâm sự của tân kỹ sư mới ra trường:

Bài gửi by Hoa Cỏ May Wed Jun 18, 2014 8:29 pm

Mình là 1 tân ks ktxd của trường utc vừa tốt nghiệp. Mặc dù kết quả học tập cũng không đến nỗi nào, ra trường với tấm bằng đẹp nhưng như thế thì sao chứ? Với tình hình xd như hiện nay đang thừa thày thiếu thợ thì việc chỉ có 1 tấm bằng đẹp liệu có giúp được gì ko? Điều mà nhà tuyển dụng họ cần bây h ko phải là một tấm bằng đẹp mà phải là người làm được việc cơ. Nhưng chúng ta mới ra trường thì làm gì đã có kn chứ. Đã thế lại nhiều công ty lại chỉ td nam giới nữa như vậy chị e phụ nữ chúng ta tn hết à? Sad buồn.
    Bằng h này năm ngoái - trước khi ra trường 1 năm mình mới bắt đầu tìm hiểu dần về chuyên ngành. Phải nói là vì mình ko có ai chỉ dạy đa phần tự học là chính nên cũng ko có hiệu quả lắm. Vì những kiến thức ở trường chỉ là cơ sở là tiền đề để chỉ cho mình con đường đi thôi chứ thực tế khi đi làm lại khác hẳn mà. Các bạn cứ hỏi bất cứ sv mới ra trường nào thì biết liệu có mấy người ra trường mà làm được việc ngay chứ nếu ko được ai chỉ dạy, nếu chỉ dựa vào những đồ án trên lớp thì liệu mình sẽ làm được những gì. T cũng đã đi học thêm ở vài trung tâm t cũng biết các trung tâm thường dạy vs số lượng lớn nên thường cũng chỉ dạy cho ta những kiến thức chung chung thôi. Mà nói đúng hơn thì học ở trung tâm chỉ cấp cho ta thêm cái bằng đẹp thôi chứ kiến thức vào cũng ko được nhiều mấy đâu. Giờ nghĩ lại mình vẫn thấy tiếc vì ngày trước ko nghe lời 1 bạn lớp mình rủ đi học của 1 anh làm trong công ty về xây dựng gt. Mình đã đi học ở trung tâm vs hi vọng có bằng đẹp mà h cũng có để làm gì đâu chứ :?( Trong khi khóa học của đứa bạn mình vẫn tiếp tục được duy trì bằng chính sự trải nghiệm của anh đấy. Mặc dù vậy mình cũng biết các thày cũng luôn chia sẻ rất nhiệt tình- nhưng chúng ta phải hỏi cơ.Vì thời lượng các buổi có hạn nên sao các thày giảng giải tỉ mỉ chi tiết được chứ? Vì thời lượng các buổi có hạn nên sao các thày giảng giải tỉ mỉ chi tiết được chứ? Mà nếu các bạn ko chịu khó tìm hiểu thì sao các bạn biết mình cần gì để mà hỏi chứ. hic. Thế nên t khuyên các bạn nhất là những sv đang chuẩn bị bước vào năm cuối ấy các bạn nên cố gắng chuẩn bị hành trang cho mình tật tốt nha. Đừng để đến lúc rồi lại như t. Buồn lắm ấy Sad Các bạn nên tận dụng những mqh quen biết để xin đi học việc ( đừng là thực tập nha vì gọi là thực tập thì họ cũng chẳng cho mình làm gì đâu :v) , nếu ko được thì các bạn cũng có thể xin các công trình thực tế làm theo đúng chuyên ngành của mình và nên tìm đến sự trợ giúp của 1 người đi làm rồi ấy. Như vậy đến khi ra trường các bạn sẽ ko bị bỡ ngỡ nữa và biết đâu nếu may mắn lại có thê được tuyển dụng ngay ấy chứSmile. T thì vẫn chưa có may mắn đó nhưng t cũng may mắn được 1 công ty nhận học việc trong 1 tháng. Phải nói rằng môi trường thực tế khác hẳn vs trong trường ấy. Smile Cũng sắp hết 1 tháng học việc t thấy mình cũng khá lên khá nhiều. hi. Bên cạnh việc học hỏi ở công ty t cũng đã học hỏi được khá nhiều từ các thày cô, anh chị, bạn bè trên mạng, Smile Thế nên các bạn nếu có cơ hôi thì hãy tạo dựng cho mình những mqh để học hỏi nha. Học thày ko tày học bạn mà Smile
    Đấy là những dòng tâm sự của mình- 1 ks đang chờ đợi vào ánh sáng nơi cuối con đường. Smile
    Đặng Trung
    Đặng Trung
    Admin

Tâm sự của tân kỹ sư mới ra trường: Empty Re: Tâm sự của tân kỹ sư mới ra trường:

Bài gửi by Đặng Trung Wed Jun 18, 2014 10:34 pm

Đọc tâm sự của bạn tối cũng tháy buồn cho ngành giáo dục , Thật tình mà nói với sự đào tạo ồ ạt kém chất lượng , mục đích kiếm tiền là chính đã làm thay đổi tư cách của một người giảng dạy. Rất mong với tinh thân cố gắng sẽ vững bước trên con đường mình lựa chọn

Chúc bạn thành công trong cuộc sống sunny sunny sunny sunny flower flower 
    ducanh07d2
    Thành viên mới
    Thành viên mới

Tâm sự của tân kỹ sư mới ra trường: Empty Re: Tâm sự của tân kỹ sư mới ra trường:

Bài gửi by ducanh07d2 Thu Jun 19, 2014 11:19 am

Vãi cả tâm sự
    ducanh07d2
    Thành viên mới
    Thành viên mới

Bài gửi by ducanh07d2 Thu Jun 19, 2014 11:20 am

bạn ạ ai cũng có giai đoạn cả mới ra trường đòi sướng ở đâu ra.những ng có kinh nghiệm thì trước đây họ cũng như bạn thôi

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: Sun May 19, 2024 9:04 pm